Akar: ''Tunawajibika kwa usalama na ustawi wa ndugu zetu wa Afghanistan''

Waziri wa Ulinzi wa Kitaifa Hulusi Akar azungumzia shughuli za kutunza Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kabul Hamid Karzai nchini Afghanistan

1663504
Akar: ''Tunawajibika kwa usalama na ustawi wa ndugu zetu wa Afghanistan''

Waziri wa Ulinzi wa Kitaifa Hulusi Akar alisema kuwa timu ya wajumbe wa kiufundi kutoka Marekani watakuja Uturuki kesho kujadili shughuli za kutunza Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kabul Hamid Karzai nchini Afghanistan.

"Tutadumisha mawasiliano yetu ikiwa tutadumisha uwepo wetu huko (Afghanistan). Yote ni kwa usalama na ustawi wa watu wa Afghanistan." Akar alisema.

Akar alitoa taarifa katika mji mkuu wa Ankara ambapo alisema,

"Tuna uhusiano wa kihistoria na kiutamaduni wa karne nyingi na Afghanistan. Watu wa Afghanistan ni ndugu zetu. Tumefanya kila juhudi na nchi zingine kwa miaka 20 iliyopita kwa faraja, amani na usalama wa ndugu zetu. Hasa katika miaka 6 iliyopita, tulijitahidi kufanya kazi na kutoa msaada wa kiufundi kwa Uwanja wa ndege wa Kimataifa wa Kabul Hamid Karzai.’’

Akisisitiza umuhimu wa Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Kabul Hamid Karzai katika maeneo mengi, Hulusi Akar pia alisema,

"Ukweli kwamba hatua hii inafanya kazi itakuwa ni neema kwa ndugu zetu wa Afghanistan. Kwa maana hii, nchi anuwai zinaendelea na kazi zao. Kama nchi inayohusika na utendaji kazi, tunadumisha mawasiliano yetu na nchi anuwai. Katika mfumo huu, tutakuwa na mkutano na Wamarekani kesho. Walituma wajumbe wao. Tunachojaribu kufanya ni kutafuta kile tunachoweza kufanya ili kuchangia usalama na ustawi wa ndugu zetu wa Afghanistan. Wakati shughuli hizi zimekamilika katika kipindi kinachokuja, hatua muhimu zitachukuliwa na mipango mipya. "

Waziri Akar pia alisema kwamba wanafuata taarifa zilizotolewa leo kuhusu risasi za Urusi za kutoa onyo kwa Walinzi wa Uingereza HMS Defender katika Bahari Nyeusi.

Akidokeza kwamba kuna maelezo tofauti, Akar alisema,

"Ukweli wa jambo hili bado unaendelea kushughulikiwa na marafiki zetu wanaendelea kulifanyia kazi. Suala hili litakuwa wazi katika masaa yajayo. Tunalifuatilia."



Habari Zinazohusiana