Ufaransa kupiga marufuku hijab

"Hatutangazi vita hivi dhidi ya serikali, lakini dhidi ya itikadi, dhidi ya Uislamu."

1515766
Ufaransa kupiga marufuku hijab

Marine Le Pen, kiongozi wa Chama cha Umoja wa Kitaifa cha mrengo wa kulia (FN), amedai kwamba vitambaa vya kichwani vizuiwe katika maeneo ya umma nchini Ufaransa.

Marine Le Pen alijibu maswali ya waandishi wa habari kwenye kipindi cha runinga.

Akisema kuwa kumekuwa na ongezeko la haraka kwa idadi ya watu wanaovaa hijab kichwani tangu 1989, wakati majadiliano juu ya suala hilo yalipoanza nchini, Le Pen alidai kwamba kitambaa hicho cha kichwa kinapaswa kupigwa marufuku katika maeneo ya umma.

Kiongozi wa mrengo wa kulia, akisema kwamba vita vimetangazwa na lazima vijibiwe,

"Hatutangazi vita hivi dhidi ya serikali, lakini dhidi ya itikadi, dhidi ya Uislamu." alisema Le Pen.

Akitetea hoja kwamba itikadi ya Kiislam inapaswa kuonekana kama adui wa Ufaransa, Le Pen ametaka kukatazwe kwa taasisi katika itikadi hii, kufungwa kwa misikiti na kufukuzwa kwa wageni.

"Ufaransa lazima ikiuke nakala kadhaa za Mkataba wa Ulaya wa Haki za Binadamu ili kujikinga na magaidi," alisema.



Habari Zinazohusiana