Ra'ayi
Nazarin mulkin Tinubu na shekara biyu: Abin da ya sa ya zama dole a daƙile rashin tsaro a Nijeriya
Gwamnatin Tinubu, wadda yanzu ta kai tsakiyar zangon mulkinta na farko (wanda za a iya sabuntawa), ta kafa sabbin tsare-tsare don magance tushen matsalolin tsaro.Gwamnatin Tinubu, wadda yanzu ta kai tsakiyar zangon mulkinta na farko (wanda za a iya sabuntawa), ta kafa sabbin tsare-tsare don magance tushen matsalolin tsaro.
Labaran duniya cikin harsunanku.
Zaɓi tashar da kuka fi so yanzu kuma ku samu ƙarin labarai a menu na gefe.
Karin Labarai
Maniyyatan Aikin Hajji biyu sun yi kashin ɗauri 90 na hodar Ibilis a Kano
Hukumar ta bayyana cewa bayan bayanan sirrin da ta samu, sai jami’anta suka sa na’ura ta duba mutanen da ake zargi inda aka tabbatar suna ɗauke da hodar ibilis ɗin. Sai aka saka musu ido har sai da kowanen su ya yi kashin ɗauri 45 na hodar ibilis.
Shugaba Tiani na Nijar ya ce har yanzu Faransa ba ta daina yi musu bi-ta-da-ƙulli ba
Shugaban Tiani ya zargi Faransa da hannu a kusan duka rikice-rikicen da suka faru a ƙasashen duniya waɗanda suka haɗa da Pakistan da Afghanistan da Iraƙi da Syria da Libiya.
Turkiyya ta miƙa saƙon jaje ga Nijeriya sakamakon ambaliyar da ta faru a Jihar Neja
Adadin waɗanda suka rasa rayukansu sakamakon ambaliyar ruwan a Mokwa ya kai fiye da mutum 150, a cewar sabuwar sanarwa daga hukumomi.
Motar tawagar ‘yan wasan Kano ta yi hatsari, mutum 21 sun rasu
Jirgin ruwan Turkiyya mai sarrafa gas na farko ya isa tashar ruwa da ke Gaɓar Tekun Bahar Aswad
Kotu a Nijeriya ta ɗaure mutum 15 'yan ƙasashen waje
Dakarun Nijeriya sun harbe ƙasurgumin ɗan ta’adda a dajin Borno
An kama sojoji da 'yan sanda a Nijeriya saboda zargin sayarwa 'yan ta'adda makamai
Maniyyatan Aikin Hajji biyu sun yi kashin ɗauri 90 na hodar Ibilis a Kano
Hukumar ta bayyana cewa bayan bayanan sirrin da ta samu, sai jami’anta suka sa na’ura ta duba mutanen da ake zargi inda aka tabbatar suna ɗauke da hodar ibilis ɗin. Sai aka saka musu ido har sai da kowanen su ya yi kashin ɗauri 45 na hodar ibilis.
Shugaba Tiani na Nijar ya ce har yanzu Faransa ba ta daina yi musu bi-ta-da-ƙulli ba
Shugaban Tiani ya zargi Faransa da hannu a kusan duka rikice-rikicen da suka faru a ƙasashen duniya waɗanda suka haɗa da Pakistan da Afghanistan da Iraƙi da Syria da Libiya.
Turkiyya ta miƙa saƙon jaje ga Nijeriya sakamakon ambaliyar da ta faru a Jihar Neja
Adadin waɗanda suka rasa rayukansu sakamakon ambaliyar ruwan a Mokwa ya kai fiye da mutum 150, a cewar sabuwar sanarwa daga hukumomi.
Motar tawagar ‘yan wasan Kano ta yi hatsari, mutum 21 sun rasu
Jirgin ruwan Turkiyya mai sarrafa gas na farko ya isa tashar ruwa da ke Gaɓar Tekun Bahar Aswad
Kotu a Nijeriya ta ɗaure mutum 15 'yan ƙasashen waje
Dakarun Nijeriya sun harbe ƙasurgumin ɗan ta’adda a dajin Borno
An kama sojoji da 'yan sanda a Nijeriya saboda zargin sayarwa 'yan ta'adda makamai
Siyasa
Bidiyo

Video Player is loading.
Ambaliyar ruwan da ta kashe fiye da mutum 100 a jihar NejaAmbaliyar ruwan da ta kashe fiye da mutum 100 a jihar Neja
00:00

Video Player is loading.
'Har yanzu ba a gaya min dalilin hana ni shiga Saudiyya ba''Har yanzu ba a gaya min dalilin hana ni shiga Saudiyya ba'
00:00

Video Player is loading.
Nazari kan cikar Shugaba Tinubu shekara biyu a mulkin NijeriyaNazari kan cikar Shugaba Tinubu shekara biyu a mulkin Nijeriya
00:00

Video Player is loading.
Ma'aikaciyar jinya 'yar Ghana Naomi ta lashe kyautar $250,000 a DubaiMa'aikaciyar jinya 'yar Ghana Naomi ta lashe kyautar $250,000 a Dubai
00:00
Rumbun Labarai