Sabbin Bayanan Coronavirus (Covid-19)

Za ku iya samun sabbin alkaluma kam coronavirus a duniya, wadanda suka kamu da wadanda suka mutu, taswira da dukkan bayanai. Za ku ga halin da ake ciki a dukkan kasashe.

Alkaluma ne da Jami'ar Johns Hopkins le fitarwa a kai a kai kan kamuwa da cutar. Ba lallai a ga alkaluman kowacce kasa ba. Ana rubutawa idan gwammatin wata kasa ta sanar.
Duniya baki daya
Adadin wadanda suka kamu6.388.287
Rasa Rai377.881
Wadanda suka warke2.716.680
Sunan kasaAdadin wadanda suka kamuRasa RaiWadanda suka warkeWadanda ake kula da su a yanzu
Amurka1.859.597106.927615.4261.137.244
Barazil529.40530.046211.080288.279
Rasha423.7415.037186.985231.719
Spaniya286.71827.1270259.591
Birtaniya276.33239.0450237.287
Italiya233.19733.475158.35541.367
Indiya199.6135.61095.85298.151
Faransa189.22028.83368.44091.947
Jamus183.7658.618166.4008.747
Peru170.0394.63468.50796.898
Turkiyya164.7694.563128.94731.259
Iran154.4457.878121.00425.563
Chile105.1591.11344.94659.100
Mekziko93.43510.16767.49115.777
Kanada91.7057.32649.72634.653
Sauddiyya87.14252564.30622.311
China83.0224.63478.31573
Pakistan76.3981.62127.11047.667
Beljiyom58.6159.50515.93433.176
Katar58.4334033.43724.956
Bangaladash52.44570911.12040.616
Holan46.5455.962040.583
Belarus43.40324018.77624.387
Ekwado39.9943.39419.82316.777
Swidin37.8144.403033.411
Singapore35.8362422.46613.346
Hadaddiyar Daular Larabawa35.19226618.33816.588
Afirka ta Kudu34.35770517.29116.361
Portugal32.7001.42419.55211.724
Swizalan30.8711.92028.500451
Kolombiya30.4939699.66119.863
Kuwait27.76222012.89914.643
Indonesiya27.5491.6637.93517.951
Masar26.3841.0056.44718.932
Ailan25.0621.65022.0891.323
Yukren24.34072710.07813.535
Polan24.2711.08111.72611.464
Romaniya19.3981.27913.4264.693
Filifin18.9979664.06313.968
Tarayyar Dominica17.57250210.8936.177
Ajentina17.4155565.52111.338
Isra'ila17.21928714.9152.017
Japan16.88489214.5021.490
Ostiriya16.73366815.596469
Afganistan16.4922701.45014.772
Panama13.8373449.5143.979
Oman12.223502.6829.491
Bahrain11.871197.0764.776
Danmak11.69957610.412711
Kazakhstan11.571415.7575.773
Koriya ta Kudu11.54127210.446823
Sabiya11.4302446.7264.460
Najeriya10.5782993.1227.157
Boliviya10.5313431.1379.051
Armeniya10.0091583.4276.424
Aljeriya9.5136615.8942.958
Czechia9.3083216.6422.345
Norway8.4462367.727483
Maldova8.3603074.7383.315
Gana8.070362.9475.087
Malaysiya7.8771156.4701.292
Morokko7.8592056.2911.363
Ostireliya7.2211036.626492
Finlan6.8853185.5001.067
Iraki6.8682153.2753.378
Kamaru6.3971993.6292.569
Azabaijan5.662683.5082.086
Honduras5.3622175494.596
Guatemala5.3361167954.425
Sudan5.1732981.5223.353
Luxenbourg4.0191103.84564
Tajikistan4.013472.0891.877
Hungary3.9215322.1601.229
Guinea3.844232.1351.686
Sanagal3.739421.8581.839
Uzbekistan3.718152.859844
Djibouti3.569241.5212.024
Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo3.326724822.772
Thailan3.083582.96659
Cote d'lvoire2.951331.4671.451
Girka2.9181791.3741.365
Gabon2.655177221.916
El Salvador2.582461.0831.453
Bulgeriya2.5381441.1231.271
Bosniya da Herzegovina2.5241541.888482
Makedoniya ta Arewa2.3151401.569606
Kuroshiya2.2461032.07766
Haiti2.22645242.157
Kyuba2.083831.826174
Somaliya2.023793611.583
Kenya2.021694821.470
Mayotte1.934241.473437
Estoniya1.870681.632170
Kirgizistan1.845171.219609
Maldives1.82974881.334
Nepal1.81182211.582
Aislan1.806101.7942
Lithuana1.682711.249362
Venezuela1.662173021.343
Sri Lanka1.64311811821
Slovakiya1.522281.372122
Niyu Zelan1.504221.4811
Sloveniya1.4731091.3586
Guinea-Bissau1.3398531.278
Mali1.31578744493
Equatorial Guinea1.306122001.094
Itopiya1.257122171.028
Labanan1.23327715491
Albaniya1.16433891240
Hong Kong1.09441.03852
Zambiya1.0897912170
Kosta Rika1.08410676398
Tunisiya1.0844896472
Latvia1.07124760287
Jamhuriyar Afirka ta Tsakiya1.0694231.042
Paraguay99511488496
Sudan ta Kudu994106978
Nijar9586584449
Cyprus Bangaren Girka94917790142
Saliyo86546475344
Burkina Faso8475372074
Madagska8266174646
Uruguay82523689113
Jojiya79612634150
Chadi79066539185
Andorra7655169816
Nikaraguwa75935370354
Jordan7469535202
San Marino67142359270
Malta619953773
Kongo61120179412
Murtaniya5882327538
Jamaika5889322257
Channel Ailan56045528-13
Tanzaniya50921183305
French Guiana4991200298
Uganda489079410
Sao Tome da Principe4841268404
Reunion473141161
Cabo Verde4584193261
Yammacin Gabar Kogin Jordan da Gaza449337274
Taiwan44374279
Togo44313215215
Ruwanda3771262114
Yaman3548414256
Isle of Man336243111
Malawi336442290
Mauritius335103223
Vietnem328029335
Montemegro32493150
Laberiua29627159110
Eswatini293319496
Mozambik254297155
Benim243314793
Burma228613884
Zimbabwe203429170
Martinique200149888
Tsibiran Faroe18701870
Mongoliya185044141
Gibralta170015119
Libiya168552111
Guadeloupe1621413810
Guyana153127071
Tsibiran Caiman15017574
Bermuda141911220
Brunei14121381
Cambodia12501232
Siriya12354672
Trinidad da Tobago11781081
Comoros10622678
Bahamas102114942
Aruba1013980
Monaco994905
Barbados927769
Angora8641864
Liechtenstein8215526
Saint Maarten7715602
Burundi6313329
French Polynesia600600
Bhutan470938
Macao450450
Suriname441934
Saint Martin413335
Eritiriya390390
Bostwana3812017
Antigua da Barbuda263194
Saint Vincent da the Grenadines2601511
Gambiya251204
Namibiya250169
Timore-Leste240240
Grenada230185
New Caledonia200182
Curachao201154
Lao190163
Belize182160
Dominica180162
Saint Lucia180180
Fiji180153
Saint Kits da Nevis150150
Greenland130112
Tsibiran Falkland130130
Holy See120210
Tsibiran Turks da Caicos121110
Montserrat111100
Sychelles110110
Yammacin Sahara9162
Tsibiran British Virgin8170
Papua New Guinea8080
Karibiyan Nezalans7070
Saint Bath6060
Anguilla3030
Lesotho2011
Saint Pierre Miquelom1010
American Samoa0000
Antarctica0000
Bouvet Island0000
Cocos (Keeling) Islands0000
Cook Islands0000
British Indian Ocean Territory010-1
Christmas Island0000
Solomon Islands0000